Kwamandan Moriki Ya Ƙarfafa Dangantaka da Sarkin Daura, Ya Ziyarci Shugabannin Sauran Hukumomin Tsaro a Jihar Katsina

Kwamandan Hukumar Tsaro ta Ƙasa da Kare Muhimman Hanyoyin Raya Ƙasa (NSCDC) na Jihar Katsina, Kwamandan A.D. Moriki Acti, ya samu albarkar sarauta daga Mai Martaba Sarkin Daura, Alhaji (Dr.) Umar Faruk Umar, a lokacin da ya kai masa ziyarar girmamawa a fadar sa da ke Daura.

Ziyarar ta kasance wani ɓangare na dabarar kwamandan wajen ƙarfafa haɗin gwiwa da tattaunawa da shugabannin gargajiya da na hukumomi a faɗin jihar.

A yayin ziyarar, Kwamandan Moriki ya gabatar da kansa a hukumance a matsayin sabon kwamandan NSCDC na jihar Katsina, inda ya nemi shawarwari, albarka da goyon bayan uba daga Mai Martaba domin cika manufar hukumar ta kare rayuka, kiyaye zaman lafiya, da kare muhimman kayan gwamnati da na ƙasa.

Haka kuma, ya isar da gaisuwar Babban Kwamandan NSCDC na ƙasa, Farfesa Ahmed Abubakar Audi, mni, OFR, tare da jaddada kudirin hukumar wajen inganta haɗin kai tsakanin al’umma da hukumomin tsaro domin shawo kan matsalolin tsaro a ƙasar.

Kwamandan ya bayyana muhimmancin sarakunan gargajiya wajen tabbatar da zaman lafiya da tsaro, yana mai cewa hukumar za ta ci gaba da haɗa kai da masarautar Daura domin kare rayuka da dukiyoyi.

Mai Martaba Sarkin Daura ya tarbi sabon kwamandan da tawagarsa cikin farin ciki, inda ya yaba wa NSCDC bisa jajircewarta da gudunmawar da take bayarwa wajen kare jama’a da dukiyar ƙasa. Ya kuma jaddada kyakkyawar dangantaka mai ɗorewa tsakanin masarautar da hukumar, tare da tabbatar da cewa zai ci gaba da ba da goyon baya ga ayyukanta a cikin jihar.

Sarkin ya kuma ba da shawara ga sabon kwamandan da ya mai da hankali kan tattara bayanan sirri, yin aiki cikin ƙwarewa, da haɗin kai da sauran hukumomin tsaro wajen magance ƙalubalen tsaro da ke ƙaruwa a Katsina.

A wani ɓangare kuma, Kwamandan Moriki ya kai ziyarar girmamawa ga Kwamptroller na Hukumar Shige da Fice ta Ƙasa (NIS) a Jihar Katsina, Muhammad Ibrahim; Kwamptroller na Hukumar Gyaran Hali ta Ƙasa (NCoS), Umar Baba; da Kwamandan Hukumar Kashe Gobara ta Ƙasa (FFS), Mataimakin Kwamandan Wuta Abdullahi Aliyu, a ofisoshinsu da ke Katsina.

Manufar waɗannan ziyarorin ita ce ƙarfafa haɗin kai tsakanin hukumomin tsaro da kuma tabbatar da haɗa kai wajen kare jama’a da tsaron jihar baki ɗaya.

Shugabannin NIS, NCoS, da FFS sun tarbi sabon kwamandan cikin girmamawa tare da alkawarin ci gaba da yin aiki tare domin cimma manufofin tsaro.

Fitattun abubuwan da suka bayyana a lokacin ziyarorin sun haɗa da duba gungun masu gadi, musayar kyaututtuka, da ɗaukar hotuna tare da jami’an hukumomin daban-daban.

  • Keji Mustapha

    Related Posts

    Tinubu Reasserts Crackdown on VIP Police Escorts as Soyinka Criticises Seyi’s Large Security Convoy

    President Bola Tinubu on Wednesday reaffirmed his directive ordering the withdrawal of police escorts from VIPs and redeploying them to core policing duties. He restated this stance shortly before presiding…

    PSM Ya Taya CG Olumode Murna Bisa Karramawar Jagoranci Mai Sauya Shekara

    Hoto: Daga hagu zuwa dama – CG Samuel Adeyemi Olumode yana karɓar lambar girmansa daga Navy Captain (Dr.) Umar Bakori (rtd), tare da goyon bayan Isiaka Mustapha, Babban Jami’in Ayyuka/Cheif…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Tinubu Reasserts Crackdown on VIP Police Escorts as Soyinka Criticises Seyi’s Large Security Convoy

    Tinubu Reasserts Crackdown on VIP Police Escorts as Soyinka Criticises Seyi’s Large Security Convoy

    PSM Ya Taya CG Olumode Murna Bisa Karramawar Jagoranci Mai Sauya Shekara

    PSM Ya Taya CG Olumode Murna Bisa Karramawar Jagoranci Mai Sauya Shekara

    psm

    PSM Congratulates CG Olumode on Transformative Leadership Honour

    PSM Congratulates CG Olumode on Transformative Leadership Honour

    PSM Congratulates CG Olumode on Transformative Leadership Honour

    PSM Congratulates CG Olumode on Transformative Leadership Honour

    PSM Congratulates CG Olumode on Transformative Leadership Honour

    PSM Congratulates CG Olumode on Transformative Leadership Honour