Jagororin Ma’aikatar Cikin Gida da Tsaro tare da Shugabannin Hukuma Sun Gudanar da Babban

Ziyarar Girmamawa a Ma’aikatar Cikin Gida
Babbar Sakatariyar Ma’aikatar Cikin Gida, Dr. Magdalene Ajani, tare da Ministan Cikin Gida, Dr. Olubunmi Tunji-Ojo, sun karɓi bakuncin Ministan Tsaro, Janar Christopher Gwabin Musa (Rtd), a yayin wata ziyarar girmamawa da aka kai Ma’aikatar Cikin Gida.
Haka kuma taron ya samu halartar Daraktar Ayyukan Haɗin Gwiwa, Mrs. Olaniyi B. O., tare da manyan Daraktocin Janar (Controllers-General) huɗu da shugabannin hukumomin da ke ƙarƙashin Ma’aikatar Cikin Gida, lamarin da ya nuna muhimmancin wannan tattaunawa.
Ziyarar ta bayar da dama ga manyan jami’an ma’aikatun biyu su tattauna hanyoyin ƙarfafa haɗin gwiwar ma’aikatu, daidaita manufofi, da inganta aikin haɗin gwiwa domin fuskantar sauye-sauyen ƙalubalen tsaro da ƙasa ke fuskanta.
Tattaunawar ta fi mayar da hankali ne kan ƙarfafa haɗin kai tsakanin hukumomin tsaron cikin gida da na tsaron ƙasa, inganta musayar bayanan sirri, da ƙarfafa tsarin ayyukan haɗin gwiwa domin kare rayuka, dukiyoyi, da muhimman kadarorin ƙasa.
Haka kuma taron ya ƙara jaddada ƙudurin Gwamnatin Tarayya na aiwatar da tsarin “gwamnati gaba ɗaya” wajen magance matsalolin tsaro, daidai da Ajandar Sabon Fata (Renewed Hope Agenda) ta Mai Girma Shugaban Ƙasa, Asiwaju Bola Ahmed Tinubu, GCFR, wadda ke fifita haɗin kai, inganci, da ingantaccen hidimar jama’a.
Ziyarar ta ƙare da matsayar bai ɗaya na ci gaba da tattaunawa da haɗin gwiwa tsakanin hukumomin da abin ya shafa, domin gina ƙasa mai tsaro, zaman lafiya, da ƙarfi.

  • Keji Mustapha

    Related Posts

    HUKUMAR KASHE WUTA TA TARAYYA TA KADDAMAR DA KWAMITIN TSARIN GUDANARWA DON INGANTA AISHA, LISSAFI DA BAYAR DA AYYUKA

    Hukumar Kashe Wuta ta Tarayya (FFS) ta kaddamar da Kwamitin Tsarin Gudanarwa (PMS), wani mataki na dabaru da aka dauka domin kara inganci, lissafi, da bayar da ayyuka masu auna…

    FEDERAL FIRE SERVICE LAUNCHES PERFORMANCE MANAGEMENT SYSTEM COMMITTEE TO BOOST ACCOUNTABILITY AND SERVICE DELIVERY

    The Federal Fire Service (FFS) has officially inaugurated its Performance Management System (PMS) Committee, a strategic move aimed at enhancing efficiency, accountability, and measurable service delivery across the Service. The…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    HUKUMAR KASHE WUTA TA TARAYYA TA KADDAMAR DA KWAMITIN TSARIN GUDANARWA DON INGANTA AISHA, LISSAFI DA BAYAR DA AYYUKA

    HUKUMAR KASHE WUTA TA TARAYYA TA KADDAMAR DA KWAMITIN TSARIN GUDANARWA DON INGANTA AISHA, LISSAFI DA BAYAR DA AYYUKA

    FEDERAL FIRE SERVICE LAUNCHES PERFORMANCE MANAGEMENT SYSTEM COMMITTEE TO BOOST ACCOUNTABILITY AND SERVICE DELIVERY

    FEDERAL FIRE SERVICE LAUNCHES PERFORMANCE MANAGEMENT SYSTEM COMMITTEE TO BOOST ACCOUNTABILITY AND SERVICE DELIVERY

    NSCDC Zone I, Abeokuta Celebrates Newly Promoted Officers in Grand Decoration

    NSCDC Zone I, Abeokuta Celebrates Newly Promoted Officers in Grand Decoration

    Jagororin Ma’aikatar Cikin Gida da Tsaro tare da Shugabannin Hukuma Sun Gudanar da Babban

    Jagororin Ma’aikatar Cikin Gida da Tsaro tare da Shugabannin Hukuma Sun Gudanar da Babban

    Interior, Defence Leadership and Service Chiefs Hold High-Level Courtesy Meeting at Ministry of Interior

    Interior, Defence Leadership and Service Chiefs Hold High-Level Courtesy Meeting at Ministry of Interior

    FFS Niger State Controller Joins Governor Bago, Security Chiefs at 2026 Armed Forces Remembrance Day Parade

    FFS Niger State Controller Joins Governor Bago, Security Chiefs at 2026 Armed Forces Remembrance Day Parade