KWARA TA KARYATA IKIRARIN MAMAYE JIHAR DA ’YAN BINDIGA, TA ZARGI PETER OBI DA YAƊA LABARAN KARYA KAN TSARO

Gwamnatin Jihar Kwara ta karyata rahotannin da ke cewa ’yan bindiga sun mamaye kananan hukumomi tara a jihar, tana bayyana wannan ikirari a matsayin ƙarya da kuma yaudara ga jama’a.

A cikin wata sanarwa da Kwamishinan Yaɗa Labarai na jihar, Hajiya Bolanle Olukoju, ta fitar a ranar Talata, gwamnati ta kuma zargi wasu ’yan adawa, ciki har da Mista Peter Obi, da amfani da dandamalin su wajen yaɗa labaran ƙarya game da halin tsaro a jihar Kwara.

Sanarwar ta ce: “Muna so mu sanar da jama’a cewa wani labari mara tushe na cewa kananan hukumomi tara a Jihar Kwara suna ƙarƙashin mamayar ’yan bindiga yana yawo a kafafen sada zumunta. Wannan ƙarya ce! Babu wani ɓangare na jihar da ke ƙarƙashin ikon ’yan bindiga.”

Hajiya Olukoju ta bayyana cewa duk da cewa akwai wasu matsalolin tsaro a wasu yankuna kaɗan, ba su kai matsayin da za a ce an mamaye jihar ba kamar yadda ake yada ƙaryar.

Ta ƙara da cewa: “Muna da hujjoji masu karfi da ke nuna cewa waɗanda ke yada irin waɗannan labaran ƙarya na goyon bayan miyagu ne, suna nufin su tada hankalin jama’a da kuma raunana kwarin gwiwar al’umma.”

Sanarwar ta kuma nuna takaici ga Mista Peter Obi, inda ta zarge shi da yada wannan labari mara tushe a shafukan sada zumuntar sa.

“Abin takaici ne ganin cewa Mista Peter Obi ya yi amfani da shafukan sa na sada zumunta wajen yada wannan labarin ƙarya. Wannan dabi’a ba ta dace da mutum mai matsayin ɗan kasa nagari ba. Muna roƙonsa da ya goge wannan rubutu domin ba gaskiya ba ne kuma yana iya haifar da tashin hankali,” in ji sanarwar.

Kwamishinar ta roƙi jama’a da su rika tantance gaskiyar bayanai kafin su yada su, tana gargaɗi cewa irin waɗannan labaran ƙarya na iya ƙara damuwa da wahalar da jami’an tsaro wajen gudanar da aikinsu.

“Irin wannan rashin hankali yana ƙara wahalar da jami’an tsaro wajen tabbatar da zaman lafiya. Don haka muna kira ga ’yan kasa da su goyi bayan gwamnati ta hanyar ƙin yarda da kuma bayar da rahoton duk wani labarin ƙarya,” sanarwar ta ƙare.

  • Keji Mustapha

    Related Posts

    FEDERAL FIRE SERVICE PARTNERS WITH WORSHIP CENTRES TO BOOST FIRE SAFETY IN GOMBE

    The Federal Fire Service (FFS), Gombe State Command, has intensified its fire safety awareness campaign across worship centres in the state, reinforcing ongoing efforts to prevent fire incidents and protect…

    KOMANDA BRAH SAMSON UMORU YA JAJEWA JAMI’AI SU KARA NUNA KISHI DA HIMMA A AIKIN SU A LOKACIN TARON MUSTA NA LITININ

    Hukumar Tsaro da Kare Fararen Hula ta Ƙasa (NSCDC), Jihar Nasarawa, ta gudanar da taron ta na yau da kullum na muster a ranar Litinin, 8 ga Disamba, 2025, a…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    FEDERAL FIRE SERVICE PARTNERS WITH WORSHIP CENTRES TO BOOST FIRE SAFETY IN GOMBE

    FEDERAL FIRE SERVICE PARTNERS WITH WORSHIP CENTRES TO BOOST FIRE SAFETY IN GOMBE

    KOMANDA BRAH SAMSON UMORU YA JAJEWA JAMI’AI SU KARA NUNA KISHI DA HIMMA A AIKIN SU A LOKACIN TARON MUSTA NA LITININ

    KOMANDA BRAH SAMSON UMORU YA JAJEWA JAMI’AI SU KARA NUNA KISHI DA HIMMA A AIKIN SU A LOKACIN TARON MUSTA NA LITININ

    COMMANDANT BRAH SAMSON UMORU URGES PERSONNEL TO REDEDICATE THEMSELVES TO DUTY DURING MONDAY MUSTER PARADE

    COMMANDANT BRAH SAMSON UMORU URGES PERSONNEL TO REDEDICATE THEMSELVES TO DUTY DURING MONDAY MUSTER PARADE

    Ayyukan Peace Shield da Zafin Wuta: Sojojin 6 Brigade Sun Hana Fashi, Sun Ceto Mutanen da Aka Sace, Sun Kuma Kwato Makamai a Jerin Ayyuka a Fadin Taraba

    Ayyukan Peace Shield da Zafin Wuta: Sojojin 6 Brigade Sun Hana Fashi, Sun Ceto Mutanen da Aka Sace, Sun Kuma Kwato Makamai a Jerin Ayyuka a Fadin Taraba

    Operation Peace Shield/Zāfin Wuta: 6 Brigade Troops Thwart Robbery, Rescue Kidnapped Victims, and Seize Weapons in Multiple Successful Missions Across Taraba

    Operation Peace Shield/Zāfin Wuta: 6 Brigade Troops Thwart Robbery, Rescue Kidnapped Victims, and Seize Weapons in Multiple Successful Missions Across Taraba

    Olawepo-Hashim: Shugabannin Arewa Su Karɓi Alhakin Ƙarin Rashin Tsaro, Ya Yabe Tazarcen Janar Musa a Matsayin Ministan Tsaro

    Olawepo-Hashim: Shugabannin Arewa Su Karɓi Alhakin Ƙarin Rashin Tsaro, Ya Yabe Tazarcen Janar Musa a Matsayin Ministan Tsaro