NSCDC Sokoto Ta Taya Murna, Kwamanda Ajayi Da Dukkan Jami’ai Sun Yabi Prof. Audi a Cikar Shekaru 58

Hukumar Tsaro ta Farar Hula (NSCDC) reshen Jihar Sokoto, ƙarƙashin jagorancin Kwamanda E. A. Ajayi, ta haɗu da miliyoyin ‘yan Najeriya wajen taya Babban Kwamandan hukumar, Farfesa Ahmed Abubakar Audi, murna a zagayowar ranar haihuwarsa ta shekara 58. Rundunar ta bayyana Farfesa Audi a matsayin jagora mai hangen nesa, wanda zamaninsa ya ƙunshi sauye-sauye, ladabi da hangen gaba, abubuwan da suka sauya tsarin hukumar a matakin ƙasa tare da ƙarfafa ayyukanta a matakin jiha.

Kwamanda Ajayi ya bayyana cewa ƙarƙashin shugabancin Farfesa Audi, NSCDC ta samu gagarumin cigaba a fannin ɗaukar ma’aikata da horarwa, inda fiye da jami’ai 5,000 aka ɗauka a faɗin ƙasar don cike gibin ma’aikata. Ya ce Sokoto Command ta amfana kai tsaye daga wannan ci gaba, tare da ƙarin kayan aiki, motocin sintiri da na’urorin zamani da suka inganta ayyukan filin. Haka kuma, ya nuna yadda Audi ya bai wa walwalar jami’ai muhimmanci ta hanyar hanzarta ƙarin girma, shirye-shiryen horaswa, tsarin inshora da kula da lafiya, abin da ya ƙara ƙaimi da ƙarfin aiki.

A cikin sakon taya murnarsa a madadin dukan jami’an NSCDC na Sokoto, Ajayi ya yi addu’a ga Allah Ya ƙara wa Farfesa Audi lafiya, hikima da ƙarfi don ci gaba da dorewa a kan irin nasarorin da ya kafa. Ya tabbatar da cewa rundunar ta Sokoto na alfahari da jagorancin Audi, wanda ya sake mayar da NSCDC jajirtacciyar hukuma wajen kare muhimman kadarorin ƙasa, yaƙi da masu lalata kayayyaki, da tabbatar da tsaron al’umma a faɗin Najeriya.

  • Keji Mustapha

    Related Posts

    FEDERAL FIRE SERVICE PARTNERS WITH WORSHIP CENTRES TO BOOST FIRE SAFETY IN GOMBE

    The Federal Fire Service (FFS), Gombe State Command, has intensified its fire safety awareness campaign across worship centres in the state, reinforcing ongoing efforts to prevent fire incidents and protect…

    KOMANDA BRAH SAMSON UMORU YA JAJEWA JAMI’AI SU KARA NUNA KISHI DA HIMMA A AIKIN SU A LOKACIN TARON MUSTA NA LITININ

    Hukumar Tsaro da Kare Fararen Hula ta Ƙasa (NSCDC), Jihar Nasarawa, ta gudanar da taron ta na yau da kullum na muster a ranar Litinin, 8 ga Disamba, 2025, a…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    FEDERAL FIRE SERVICE PARTNERS WITH WORSHIP CENTRES TO BOOST FIRE SAFETY IN GOMBE

    FEDERAL FIRE SERVICE PARTNERS WITH WORSHIP CENTRES TO BOOST FIRE SAFETY IN GOMBE

    KOMANDA BRAH SAMSON UMORU YA JAJEWA JAMI’AI SU KARA NUNA KISHI DA HIMMA A AIKIN SU A LOKACIN TARON MUSTA NA LITININ

    KOMANDA BRAH SAMSON UMORU YA JAJEWA JAMI’AI SU KARA NUNA KISHI DA HIMMA A AIKIN SU A LOKACIN TARON MUSTA NA LITININ

    COMMANDANT BRAH SAMSON UMORU URGES PERSONNEL TO REDEDICATE THEMSELVES TO DUTY DURING MONDAY MUSTER PARADE

    COMMANDANT BRAH SAMSON UMORU URGES PERSONNEL TO REDEDICATE THEMSELVES TO DUTY DURING MONDAY MUSTER PARADE

    Ayyukan Peace Shield da Zafin Wuta: Sojojin 6 Brigade Sun Hana Fashi, Sun Ceto Mutanen da Aka Sace, Sun Kuma Kwato Makamai a Jerin Ayyuka a Fadin Taraba

    Ayyukan Peace Shield da Zafin Wuta: Sojojin 6 Brigade Sun Hana Fashi, Sun Ceto Mutanen da Aka Sace, Sun Kuma Kwato Makamai a Jerin Ayyuka a Fadin Taraba

    Operation Peace Shield/Zāfin Wuta: 6 Brigade Troops Thwart Robbery, Rescue Kidnapped Victims, and Seize Weapons in Multiple Successful Missions Across Taraba

    Operation Peace Shield/Zāfin Wuta: 6 Brigade Troops Thwart Robbery, Rescue Kidnapped Victims, and Seize Weapons in Multiple Successful Missions Across Taraba

    Olawepo-Hashim: Shugabannin Arewa Su Karɓi Alhakin Ƙarin Rashin Tsaro, Ya Yabe Tazarcen Janar Musa a Matsayin Ministan Tsaro

    Olawepo-Hashim: Shugabannin Arewa Su Karɓi Alhakin Ƙarin Rashin Tsaro, Ya Yabe Tazarcen Janar Musa a Matsayin Ministan Tsaro