ƘUNGIYAR DALIBAN JIHAR KOGI (NAKOSS) TA NAƊA BABBAN Kwamandan HUKUMAR KULA DA WUTA TA ƘASA, OLUMODE ADEYEMI, A MATSAYIN BABBAN MAI TALLAFAWA, TARE DA ƘUDIRIN HAƊA KAI DOMIN YAƊA ILIMIN TSARO DAGA GOBARA

Ƙungiyar Daliban Jihar Kogi ta Ƙasa (NAKOSS), ƙarƙashin jagorancin Shugabanta na Ƙasa, Mr. Sunday Adeola Simon, ta kai ziyarar ban girma ga Babban Kwamandan Hukumar Kula da Wuta ta Ƙasa (FFS), Olumode Samuel Adeyemi, FCNA, ACTI, a hedikwatar hukumar da ke Abuja.

Manufar ziyarar ita ce naɗa Babban Kwamandan a matsayin Babban Mai Tallafawa (Grand Patron), domin girmama irin jajircewarsa, ƙwarewarsa a shugabanci, da sadaukar da kai wajen kare rayuka da dukiyar jama’a. Haka kuma, ziyarar ta zama dama ga ƙungiyar don bayyana cikakken goyon bayanta ga Hukumar Kula da Wuta da kuma ƙudurin ta na yaɗa ilimin tsaro daga gobara a cikin makarantun gaba da sakandare a Jihar Kogi da sauran wurare.

A yayin ziyarar, tawagar NAKOSS ta mika kyaftin girmamawa ga Babban Kwamandan domin nuna yabo da godiya bisa gudunmawar da yake bayarwa wajen gina ƙasa da kuma kyakkyawan jagoranci a harkokin gwamnati.

A cikin jawabinsa, Babban Kwamandan Adeyemi ya nuna matuƙar farin ciki da godiya ga ƙungiyar bisa wannan karramawa. Ya yaba da ƙwazon daliban wajen ɗaukar matakai masu amfani ga al’umma, tare da ƙarfafa su da su ci gaba da zama jakadu nagari na Jihar Kogi, musamman a matsayin jakadu na tsaro daga gobara a cikin jami’o’i da kwalejojin su.

Ya jaddada cewa ilimin tsaro daga gobara dole ne ya zama wani ɓangare na rayuwar kowanne ɗalibi, domin sanin hanyoyin kariya da amsa gaggawa na iya ceton rayuka da dukiyar jama’a.

Babban Kwamandan ya kuma tabbatar wa ƙungiyar NAKOSS da cewa Hukumar Kula da Wuta za ta ci gaba da haɗin gwiwa da ƙungiyoyin ɗalibai wajen gudanar da wayar da kai kan gobara, kafa kulake na tsaro, da shirya horaswa da ƙarfafa ƙwarewa a jami’o’i da kwalejoji a faɗin ƙasar nan.

  • Keji Mustapha

    Related Posts

    Gombe Emerges Nigeria’s Most Secure State as Governor Inuwa Yahaya Receives National Security Leadership Award

    Pix: Gov. Yahaya Governor Muhammadu Inuwa Yahaya of Gombe State has been honoured with the prestigious 2026 Nigeria’s Most Secure State Excellence Award in recognition of his administration’s remarkable achievements…

    2026 People’s Security Monitor Security Summit: Our Appreciation

    The Management and Editorial Board of the People’s Security Monitor wishes to extend its profound and heartfelt appreciation to all distinguished guests, stakeholders, security leaders, partners, and participants who honoured…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    Gombe Emerges Nigeria’s Most Secure State as Governor Inuwa Yahaya Receives National Security Leadership Award

    Gombe Emerges Nigeria’s Most Secure State as Governor Inuwa Yahaya Receives National Security Leadership Award

    2026 People’s Security Monitor Security Summit: Our Appreciation

    2026 People’s Security Monitor Security Summit: Our Appreciation

    2026 PSM SECURITY SUMMIT: OUR APPRECIATION

    2026 PSM SECURITY SUMMIT: OUR APPRECIATION

    People’s Security Monitor Confers 2026 Exceptional Leadership Award on Ondo NSCDC Commandant Ibiloye…Dedicates Award to Ondo NSCDC Personnel

    People’s Security Monitor Confers 2026 Exceptional Leadership Award on Ondo NSCDC Commandant Ibiloye…Dedicates Award to Ondo NSCDC Personnel

    BREAKING: EMIR OF ARGUNGU CALLS FOR LEGAL COMMUNITY SELF-PROTECTION MEASURES AGAINST BANDITRY

    BREAKING: EMIR OF ARGUNGU CALLS FOR LEGAL COMMUNITY SELF-PROTECTION MEASURES AGAINST BANDITRY

    ONDO NSCDC Commandant Earns National Recognition for Exceptional Leadership in Civil Defence Operations

    ONDO NSCDC Commandant Earns National Recognition for Exceptional Leadership in Civil Defence Operations