Olumode Ya Kaddamar da Kwamitin Musamman na Binciken Gine-ginen Jama’a da Masu Zaman Kansu Domin Ƙarfafa Tsaron Wuta

Shugaban Hukumar Kula da Harkokin Wuta ta Ƙasa (Federal Fire Service (FFS), Olumode Adeyemi Samuel, ya kaddamar da Kwamitin Musamman na Binciken Gine-ginen Jama’a da Masu Zaman Kansu, a wani mataki na ƙarfafa bin ƙa’idodin tsaron wuta da kuma inganta ɗorewar tsaron ƙasa.

An gudanar da bikin kaddamarwar ne a Hedikwatar Hukumar da ke Abuja, ƙarƙashin taken “Ƙarfafa Bin Dokokin Tsaron Wuta a Gine-ginen Jama’a: Kira zuwa Aiki Domin Ɗorewar Tsaron Ƙasa.” Wannan mataki ya nuna sabon himmar Hukumar wajen rage haɗarin gobara da kuma hana afkuwar manyan bala’o’i da za a iya guje musu.

Yayin jawabinsa, Shugaban Hukumar ya nuna damuwa kan yawaitar gobara a manyan birane kamar gobarar Afritower da ta tashi a Legas da kuma gobarar wasu manyan shaguna a Abuja, yana mai cewa hakan ya nuna buƙatar tsaurara doka kan bin ƙa’idodin tsaron wuta.

Olumode ya bayyana cewa sabon kwamitin da aka kafa zai yi taswirar gine-ginen jama’a a faɗin ƙasar, ya tantance matakin haɗarin gobara a kowanne, ya gudanar da bincike kan yadda ake bin ƙa’idodin tsaro, sannan ya gabatar da shawarwari ga hukumar don jagorantar matakan aiwatar da doka da tsare-tsaren gwamnati.

Ya sake jaddada aniyar Hukumar wajen kare rayuka, dukiyoyi da muhimman kadarorin ƙasa, yana mai cewa “tsaron wuta ba zaɓi ba ne, wajibi ne ga kowa da kowa.”

Kwamitin, wanda Mataimakin Shugaban Hukumar (ACG) Bolarinde Tajudeen Muhammed, Shugaban Sashen Bincike, Tsanantawa da Aiwan Doka ke jagoranta, ya ƙunshi manyan jami’ai ciki har da Mataimakin Shugaban Ayyuka na Babban Birnin Tarayya (FCT), Provost Marshal, Jami’in Hulɗa da Jama’a na Ƙasa, da Daraktan Shari’a wanda shi ne Sakatare.

Yayin da yake kaddamar da kwamitin, Shugaban Hukumar ya bukaci mambobin su gudanar da aikinsu da ƙwarewa, gaskiya da cikakken sadaukarwa ga manufar hukumar ta kare gine-gine da wuraren zama daga haɗarin gobara. Haka kuma ya roƙi masu gine-gine, manajojin shaguna da masu mallakar kadarori su ba da cikakken haɗin kai yayin aikin binciken, yana mai tabbatar da cewa aikin an shirya shi ne domin kare rayuka da kuma inganta tsarin tsaron jama’a a ƙasar nan.

  • Keji Mustapha

    Related Posts

    NSCDC Opens New Divisional Headquarters in Epe-Opin to Boost Security in Kwara

    In a move aimed at strengthening community safety and addressing emerging security challenges across Kwara State, the Nigeria Security and Civil Defence Corps, NSCDC, has commissioned a new divisional office…

    An Karrama Kwamandan NSCDC na Jihar Nasarawa da Lambar Yabo ta Jagoranci da Gudanar da Tsaro

    An karrama Kwamandan Hukumar Tsaron Fararen Hula ta Najeriya, NSCDC, reshen Jihar Nasarawa, Kwamanda Brah Samson Umoru, da lambar yabo ta Jagoranci na Kwarai da Kyakkyawan Gudanar da Tsaro daga…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    NSCDC Opens New Divisional Headquarters in Epe-Opin to Boost Security in Kwara

    NSCDC Opens New Divisional Headquarters in Epe-Opin to Boost Security in Kwara

    An Karrama Kwamandan NSCDC na Jihar Nasarawa da Lambar Yabo ta Jagoranci da Gudanar da Tsaro

    An Karrama Kwamandan NSCDC na Jihar Nasarawa da Lambar Yabo ta Jagoranci da Gudanar da Tsaro

    Sojojin Operation Hadin Kai Sun Lalata Sansanonin ’Yan Ta’adda, Sun Dakile Hare Hare a Yankin Arewa Maso Gabas

    Sojojin Operation Hadin Kai Sun Lalata Sansanonin ’Yan Ta’adda, Sun Dakile Hare Hare a Yankin Arewa Maso Gabas

    Operation Hadin Kai Troops Overrun Terrorist Camps, Repel Drone Attacks in North East Offensive

    Operation Hadin Kai Troops Overrun Terrorist Camps, Repel Drone Attacks in North East Offensive

    Zargin Yunkurin Tawaye Karya Ne, In Ji Soja Ta Najeriya, Ta Jaddada Kudirinta Kan Jin Dadin Sojoji da Ladabi

    Zargin Yunkurin Tawaye Karya Ne, In Ji Soja Ta Najeriya, Ta Jaddada Kudirinta Kan Jin Dadin Sojoji da Ladabi

    Alleged Mutiny Claims Baseless, Says Nigerian Army, Reaffirms Commitment to Troop Welfare and Discipline

    Alleged Mutiny Claims Baseless, Says Nigerian Army, Reaffirms Commitment to Troop Welfare and Discipline