Farfesa Audi Ya Ƙarfafa Ƙoƙarin NSCDC Wajen Tsaro da Ƙirƙira a Matakin Ƙananan Hukumomi a Jihar Anambra

Babban Kwamandan Hukumar Tsaro da Kare Rayuka da Dukiyoyin Jama’a ta Najeriya (NSCDC), Farfesa Ahmed Abubakar Audi, ya sake jaddada kudirin hukumar na tabbatar da tsaro a matakin ƙananan hukumomi da kuma inganta leken asiri na al’umma yayin ziyarar aikin sa ta hukuma a Jihar Anambra, a matsayin wani ɓangare na rangadin da yake gudanarwa a yankin Kudu maso Gabas na ƙasar.

Farfesa Audi, wanda Gwamnan Jihar Anambra, Farfesa Chukwuma Charles Soludo, CFR, ya tarba da girmamawa, ya bayyana cewa manufar ziyarar ita ce domin duba jin daɗin jami’an hukumar, gano ƙalubale na aiki a fagen tsaro, da kuma ƙarfafa ƙarfin aikin hukumar a cikin jihar.

Yayin ziyarar ban-girma a Fadar Gwamnati da ke Awka, Farfesa Audi ya yaba wa Gwamna Soludo bisa jagorancin sa na hangen nesa wajen tabbatar da zaman lafiya da kwanciyar hankali. Haka kuma ya roƙi ƙarin tallafi ta fuskar kayan aiki da gina cibiyoyi domin ƙara inganta ayyukan hukumar a fadin jihar.

“Tsaro yana farawa daga ƙasa inda jama’a ke zaune, suna aiki, suna kuma gina makomar su. Hukumar NSCDC tana da niyyar ci gaba da ba da ingantacciyar sabis da tabbatar da amincewar jama’a, musamman ma mutanen Jihar Anambra,” in ji Farfesa Audi.

A cikin jawabin sa, Gwamna Soludo ya yaba wa hukumar NSCDC bisa ƙwarewa, ladabi da jajircewar ta, musamman wajen kare muhimman kadarorin gwamnati da kuma gine-ginen jama’a.

“A nan Anambra Hasken Ƙasa mutane mu ne babban jarin mu: masu ƙirƙira, aiki tukuru, da hangen nesa. Kare lafiyar su da bunƙasar su abu ne da ya shafi kowa, kuma muna godiya ga NSCDC saboda jajircewar ta wajen ganin an cimma wannan manufa,” in ji Gwamnan.

Gwamna Soludo ya tabbatar da ci gaba da haɗin gwiwa da hukumar, yana mai cewa tsaro shi ne ginshiƙin ci gaban tattalin arziki da haɓakar fasaha a jihar.

Ziyarar Farfesa Audi zuwa Jihar Anambra wani ɓangare ne na zagayen sa na ƙasa baki ɗaya domin tantance walwalar jami’ai, ƙarfafa haɗin kai tsakanin hukumomin tsaro, da kuma ƙarfafa dangantaka da jama’a alamar sabuwar manufar NSCDC ta dogaro da haɗin kai, kulawa, da ingantaccen sabis a ƙarƙashin jagorancin Farfesa Audi.

  • Keji Mustapha

    Related Posts

    KOMANDA BRAH SAMSON UMORU YA JAJEWA JAMI’AI SU KARA NUNA KISHI DA HIMMA A AIKIN SU A LOKACIN TARON MUSTA NA LITININ

    Hukumar Tsaro da Kare Fararen Hula ta Ƙasa (NSCDC), Jihar Nasarawa, ta gudanar da taron ta na yau da kullum na muster a ranar Litinin, 8 ga Disamba, 2025, a…

    COMMANDANT BRAH SAMSON UMORU URGES PERSONNEL TO REDEDICATE THEMSELVES TO DUTY DURING MONDAY MUSTER PARADE

    The Nigeria Security and Civil Defence Corps (NSCDC), Nasarawa State Command, on Monday, 8th December 2025, held its routine muster parade at the Command Headquarters in Lafia, during which the…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    KOMANDA BRAH SAMSON UMORU YA JAJEWA JAMI’AI SU KARA NUNA KISHI DA HIMMA A AIKIN SU A LOKACIN TARON MUSTA NA LITININ

    KOMANDA BRAH SAMSON UMORU YA JAJEWA JAMI’AI SU KARA NUNA KISHI DA HIMMA A AIKIN SU A LOKACIN TARON MUSTA NA LITININ

    COMMANDANT BRAH SAMSON UMORU URGES PERSONNEL TO REDEDICATE THEMSELVES TO DUTY DURING MONDAY MUSTER PARADE

    COMMANDANT BRAH SAMSON UMORU URGES PERSONNEL TO REDEDICATE THEMSELVES TO DUTY DURING MONDAY MUSTER PARADE

    Ayyukan Peace Shield da Zafin Wuta: Sojojin 6 Brigade Sun Hana Fashi, Sun Ceto Mutanen da Aka Sace, Sun Kuma Kwato Makamai a Jerin Ayyuka a Fadin Taraba

    Ayyukan Peace Shield da Zafin Wuta: Sojojin 6 Brigade Sun Hana Fashi, Sun Ceto Mutanen da Aka Sace, Sun Kuma Kwato Makamai a Jerin Ayyuka a Fadin Taraba

    Operation Peace Shield/Zāfin Wuta: 6 Brigade Troops Thwart Robbery, Rescue Kidnapped Victims, and Seize Weapons in Multiple Successful Missions Across Taraba

    Operation Peace Shield/Zāfin Wuta: 6 Brigade Troops Thwart Robbery, Rescue Kidnapped Victims, and Seize Weapons in Multiple Successful Missions Across Taraba

    Olawepo-Hashim: Shugabannin Arewa Su Karɓi Alhakin Ƙarin Rashin Tsaro, Ya Yabe Tazarcen Janar Musa a Matsayin Ministan Tsaro

    Olawepo-Hashim: Shugabannin Arewa Su Karɓi Alhakin Ƙarin Rashin Tsaro, Ya Yabe Tazarcen Janar Musa a Matsayin Ministan Tsaro

    Olawepo-Hashim: Northern Leaders Must Accept Blame for Security Breakdown, Applauds Gen. Musa’s Rise to Defence Minister

    Olawepo-Hashim: Northern Leaders Must Accept Blame for Security Breakdown, Applauds Gen. Musa’s Rise to Defence Minister