Ƙarfafa Tsarin Tsaro a Sokoto: Kwamandan NSCDC, E.A. Ajayi ya Ziyarci Kwamishinan ‘Yan Sanda, Ya Nemi Ƙarin Haɗin Kai

Hukumar Tsaro ta Najeriya (NSCDC), Kwamandan Jihar Sokoto ƙarƙashin jagorancin Commandant E.A. Ajayi, ta sake jaddada aniyarta na ƙarfafa haɗin gwiwa da Hukumar ‘Yan Sanda domin ƙara inganta tsaro a jihar.

A ranar Talata, 30 ga Satumba, 2025, Commandant Ajayi ya kai ziyarar ban girma ga Kwamishinan ‘Yan Sanda na Jihar Sokoto, Ahmed Musa (psc), a hedikwatar ‘yan sanda ta jihar da ke Sokoto.

Yayin ziyarar, shugaban NSCDC ya gode wa kwamishinan ‘yan sanda bisa kyakkyawar tarba da ya yi musu, tare da jaddada muhimmancin ƙarfafa haɗin kai tsakanin hukumomin biyu. Ya bayyana tattara bayanan sirri da raba su a matsayin muhimman matakai wajen yaki da matsalolin tsaro a jihar.

Ajayi ya yi alkawarin cewa a ƙarƙashin jagorancinsa, NSCDC za ta ƙara kaimi wajen tabbatar da cewa masu aikata laifi ba su da wurin buya. Ya nuna cewa sahihan bayanai su ne ginshiƙin nasarar kowane shirin tsaro, tare da kiran ƙarin haɗin gwiwar hukumomin tsaro domin kawar da miyagu daga cikin al’umma don samun tsaro da kwanciyar hankali.

A nasa jawabin, Kwamishinan ‘Yan Sanda, Ahmed Musa, ya marabci wannan haɗin kai, tare da tabbatar wa NSCDC da aniyar rundunar ‘yan sanda ta ƙara ƙaimi wajen yin aiki tare don samun nasarorin tsaro.

Kwamandan NSCDC ya kuma bayyana barazanar da ake fuskanta na ‘yan bindiga, satar mutane da ayyukan ta’addanci na ISWAP da sauran miyagun ƙungiyoyi, musamman a kananan hukumomin da ke gaba da gaba da matsalar tsaro, ciki har da Sabon-Birni, Tureta, Goronyo, Isa, Rabah, Binji, Silame, Tangaza da Wurno. Ya bayyana cewa waɗannan yankuna sun fi fuskantar matsalolin tsaro kuma suna ƙarƙashin matsanancin barazana.

Ajayi ya ƙara tabbatar da cewa NSCDC, tare da haɗin gwiwar rundunar ‘yan sanda, za su ɗauki matakan tsari na musamman da suka ta’allaka kan bayanan sirri wajen magance matsalolin tsaro. Ya ce za su aiwatar da tsari mai nagarta da tsari gaba ɗaya, domin rusa maboyar miyagu da tabbatar da tsare-tsare masu ƙarfi da ba za a yi musu sassauci ba a fadin Jihar Sokoto.

  • Keji Mustapha

    Related Posts

    DEFENCE MINISTER MUSA FORMALLY ASSUMES DUTY IN ABUJA

    Nigeria’s Minister of Defence, General Christopher Gwabin Musa (Rtd), formally assumed duty today, 5 December 2025, at the Ministry of Defence headquarters, Ship House, Abuja. His arrival marked the beginning…

    KOMANDAN MINING MARSHALS YA KIRA GA ƘARIN HAƘƘOƘIN HADA-KAI TSAKANIN HUKUMOMIN TSARO

    Komandan Mining Marshals, John Onoja Attah, ya yi kira ga hukumomin tsaro na Najeriya da su ƙara zurfafa haɗin gwiwa, yana mai lura da cewa kalubalen tsaro da ke sauyawa…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    DEFENCE MINISTER MUSA FORMALLY ASSUMES DUTY IN ABUJA

    DEFENCE MINISTER MUSA FORMALLY ASSUMES DUTY IN ABUJA

    KOMANDAN MINING MARSHALS YA KIRA GA ƘARIN HAƘƘOƘIN HADA-KAI TSAKANIN HUKUMOMIN TSARO

    KOMANDAN MINING MARSHALS YA KIRA GA ƘARIN HAƘƘOƘIN HADA-KAI TSAKANIN HUKUMOMIN TSARO

    MINING MARSHALS COMMANDER URGES DEEPER SECURITY AGENCY PARTNERSHIP

    MINING MARSHALS COMMANDER URGES DEEPER SECURITY AGENCY PARTNERSHIP

    FFS Kano Command Strengthens Workplace Safety Culture at NDIC Kano

    FFS Kano Command Strengthens Workplace Safety Culture at NDIC Kano

    Commandant Chinedu Revamps Female Squad, Flags Off School Protection Patrols

    Commandant Chinedu Revamps Female Squad, Flags Off School Protection Patrols

    psm