CG, HUKUMAR KULA DA GOBARA TA ƘASA, OLUMODE SAMUEL ADEYEMI, YA SAKAR DA TSOFFIN ABOKAN KARATU

Ya kasance lokaci na farin ciki da tunawa da tsoffin lokuta yayin da Babban Kwamandan Hukumar Kula da Gobara ta Ƙasa (Controller-General, Dr. Olumode Samuel Adeyemi) ya karɓi tsoffin abokan karatunsa na digirin gaba a fannin Gudanar da Hadurra (Disaster Risk Management), a Jami’ar Kimiyya da Fasaha ta Tarayya (FUT) Minna, a ofishinsa da ke Hedikwatar Hukumar a Abuja.

Tawagar tsoffin abokan karatun ta zo ƙarƙashin jagorancin Dr. Umaru Ndagi, wanda shi ne Daraktan Likitanci na Asibitin Gwamnati, Wushishi, Jihar Neja. Ziyarar ta kasance wata dama ta sake haɗa zumunci, tunawa da tsoffin lokuta, da kuma taya murna ga abokin karatun nasu wanda yanzu ke jagorantar ɗaya daga cikin manyan hukumomin agajin gaggawa a ƙasar nan.

An cika ofishin da dariya, tattaunawa mai taushi da kuma tunawa da lokacin karatun su a FUT Minna — lokacin da da dama daga cikinsu suka bayyana a matsayin lokaci mai cike da ƙalubale da kuma kwarewa. Abokan karatun sun bayyana jin daɗinsu da alfahari ga irin jajircewar Dr. Adeyemi tun bayan da ya hau karagar mulki, inda suka yaba da sauye-sauyen da yake kawo wa Hukumar Kula da Gobara ta Ƙasa don inganta ayyukanta a matakin ƙasa.

A cikin jawabin sa, Dr. Adeyemi ya nuna matuƙar farin ciki da jin daɗin ganin tsoffin abokansa, yana mai cewa wannan haduwa ta kasance abin faranta rai da kuma tunatarwa game da muhimmancin haɗin kai da musayar sani tsakanin masana a fannoni daban-daban. Ya ƙara jaddada muhimmancin ci gaba da riƙe zumunci da haɗin gwiwa tsakanin tsoffin abokan karatu don taimakawa wajen gina ƙasa da inganta harkokin agaji da tsaro.

Haduwar ta ƙare da ɗaukar hoto tare, dariya da sake haɗa zumunci abin da ya tabbatar da cewa abota, kamar hidima, tana ƙara ƙarfi ne da lokaci.

  • Keji Mustapha

    Related Posts

    ENECHE OPPOSES CALLS FOR REMOVAL OF STATE SECURITY COMMANDANTS OVER INEFFICIENCY

    Share on Facebook Post on X Follow us

    BANDITS KILL NSCDC OFFICER, ABDUCT DAUGHTER

    Suspected bandits have killed an officer of the Nigeria Security and Civil Defence Corps (NSCDC), Mr. Ayo Olukotun, and abducted his daughter alongside several other residents during a violent attack…

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *

    You Missed

    ENECHE OPPOSES CALLS FOR REMOVAL OF STATE SECURITY COMMANDANTS OVER INEFFICIENCY

    ENECHE OPPOSES CALLS FOR REMOVAL OF STATE SECURITY COMMANDANTS OVER INEFFICIENCY

    BANDITS KILL NSCDC OFFICER, ABDUCT DAUGHTER

    BANDITS KILL NSCDC OFFICER, ABDUCT DAUGHTER

    NSCDC Nasarawa Command Strengthens Security Partnership

    NSCDC Nasarawa Command Strengthens Security Partnership

    Did Handala Disrupt Israeli Radar Systems?

    Did Handala Disrupt Israeli Radar Systems?

    Whistleblower Accuses IBM, AT&T of Covering Up Breaches

    Whistleblower Accuses IBM, AT&T of Covering Up Breaches

    psm